top of page

LAFIYA

A Kwalejin Sakandare ta Taylors Lakes muna ƙoƙarin ƙirƙirar al'adun da lafiyar da ɗalibin ɗalibi ke da mahimmanci ga nasarar koyo na ɗalibai.

 

Muna da tsarin ilmantarwa na Zamani da Tausayawa wanda ke goyan bayan ƙirar Kwalejin Kwalejin, Tsarin Sadarwar Dangantaka ta DET da Tsarin Halayen Kyakkyawan Makaranta. Abubuwan da aka rufe sune: 

  • Neman taimako, dabarun Koyo da Gudanar da Damuwa

  • Godiya & Tausayi

  • Ƙarfi da Ƙarfafawa

  • Hankali

  • Rage Ƙuntatawa

  • Dangantakar Mutunci

  • Koyar da halayen Kwalejin da ake tsammanin

An haɗa shi da tsarin SWPBS, muna tabbatar da cewa ma'aikata sun ci gaba da haɓaka ƙwarewar ƙwararrunsu a fannonin walwalar ɗalibi, tare da mai da hankali kan sarrafa buƙatun walwala a cikin aji, gina kyakkyawar alaƙa da ɗalibai da haɓaka ingantaccen yanayin koyo a cikin aji don haɓaka nasara ga duk ɗalibai.

 

Kwalejin kuma tana haɓaka shirye -shiryen wayar da kan al'umma da na ƙasa don tallafawa lafiya da walwalar ɗaliban mu.  Wadannan sun hada da:

 

  • Ranar Aiki ta Kasa kan Tursasawa da Rikici:

  • RUOK Day

  • Hanyoyin Vic: Ilimin Kiyaye Hanya

  • E-aminci akan layi

  • Victoria Legal Aid

  • Dental Van

  • Amintaccen biki

  • Gidauniyar Pat Cronin: Ilimin 'Matsorata'

  • 'Yan sandan Victoria: sashin tsaron yanar gizo

  • Ayyukan Matasa na Brimbank

  • Smashed Project: karya shan ƙaramin yaro

  • Ed Haɗa

  • Wurin kai

 

 

Karatun Sakandare na Yammacin Turai:

Kowace shekara muna gane nasarorin ɗaliban da aka zaɓa tare da aikace -aikacen zuwa Karatun Sakandare na Yammacin Turai. Ana ba da waɗannan guraben karatu ga ƙwararrun matasa da ƙwazo a Yammacin Melbourne waɗanda ke fuskantar wahalar kuɗi. Masu neman nasara sun sami damar karɓar tallafin har zuwa $ 2,000 don tallafawa ilimin su.

 

Sabis na Tallafin Dalibi              

 

A kwalejinmu, mun yi imani cewa kowane malami malami ne na walwala, mai ba da shawara wanda ke cikin ɓangaren kulawa da buƙatun kowane mutum.

 

Ana gudanar da duk tallafin ɗalibi a cikin Ƙananan Makarantu uku (Junior, Middle and Senior).  Jagoran Makarantar Ƙarama da Shugabannin Matakan Shekara huɗu (biyu a kowane matakin shekara) ke jagorantar kowane sashe na makarantar.  Waɗannan ma'aikatan suna cikin hulɗa ta yau da kullun tare da ɗalibai, waɗanda ke samun damar zuwa gare su a duk lokacin makaranta.  A wasu lokuta, ɗalibai na iya buƙatar ƙarin goyan baya na ƙoshin lafiya kuma Shugabannin Mataki na Shekara za su tura ɗalibai don ƙarin tallafi kamar yadda ake buƙata.   

 

Teamungiyar Taimakon Tallafin Studentalibai suna aiki tare da malamai kuma suna ba da sabis na sirri ga ɗaliban da ke fuskantar ƙalubalen da ke shafar lafiyar hankalinsu da koyo. Ƙungiyar ta ƙunshi ƙwararrun Matasa da Ma'aikatan zamantakewa. Kolejin kuma tana da haɗin gwiwa tare da sabis na waje waɗanda ke aiki a Kwalejin sau ɗaya a mako, waɗanda ke cikin wannan ƙungiyar. Baya ga wannan muna da Nurse Promotion Health Nurse yana aiki tare da mu kwana biyu a mako, kuma muna aiki tare tare da Ayyukan Tallafin Dalibi na DET wanda ya haɗa da ma'aikatan zamantakewa da masu ilimin halin ƙwaƙwalwa.  

 

Tsarin aikawa

Jagoran Mataki na Shekara (YLL), Jagoran Makarantar (SSL), Mataimakin Shugaban (AP) ko Babbar Jagora duk an kammala su.

 

Sirrin sirri

Duk zaman zaman sirri ne, kuma ƙungiyar tana jagorantar wajibai na doka kamar yadda Ma'aikatar Ilimi ta tsara.

 

Maganganun waje

Memba na ƙungiyar ƙoshin lafiya na iya yin aiki a cikin ƙarfin gudanar da shari'ar, inda za su sauƙaƙa da turawa zuwa sabis/hukumomin waje. Bugu da ƙari, za su ba da duk matakan da ake buƙata don ganin masanin ilimin halayyar ɗan adam, wanda ya haɗa da samun Tsarin Kula da Lafiya ta Mental (MHCP) daga Doctor/General Practitioner (GP).

 

Ƙarin tallafi

Idan ana buƙatar saurayi ya zauna a cikin taro tare da wakili daga Ma'aikatar Lafiya da Sabis na Jama'a (DHHS), hukumomin Tallafin Iyali, Ma'aikatar Shari'a ko 'Yan sanda kuma suna da ƙarar aiki tare da memba na ƙungiyar lafiya, sun na iya zama cikin waɗannan tarurrukan don ba da tallafi, bayanai da tsabta. Lokacin da matashi ya sami tallafi na yau da kullun daga memba na ƙungiyar walwalar lafiya, za su iya ba da sanarwar goyan baya idan aikace -aikacen Shirin Samun Shiga na Musamman.  (SEAS) ana nema.

 

Tare da tallafi ɗaya-ɗaya ga ɗalibai, membobin ƙungiyar Taimakon Tallafin Studentalibanmu suna gudanar da ƙananan ƙungiyoyi don ɗaliban da aka gano suna buƙatar tallafi.  Wadannan sun hada da:

  • Yankunan tsari

  • Manyan Yan mata

  • Gara Mutum

  • Kwarewar zamantakewa

wheel-03.jpg
©AvellinoM  TLSC-103.jpg

At Taylors Lakes Secondary College, we strive to create a culture in which the health and wellbeing of students is central to the learning success of students.

bottom of page