top of page

SHIGAR IYAYE

Iyaye, Iyalai da  Ƙungiyar Abokai   

Ƙungiyar Iyaye da Abokai a Kwalejin Sakandaren Lakes na Taylors Lakes tana ba wa iyaye murya da ci gaba da tattaunawa don tattaunawa da haɓaka ra'ayoyin iyaye, ta hanyar yin la'akari  kuma  wakiltar bukatun iyaye da damuwarsu, kan batutuwan da suka shafi ilimi da walwalar children'sa children'sansu.

 

Wannan jikin yana ba da dama ga duk iyaye da abokai don yin sha'awar kwaleji. Yana haduwa da karfe 9.00 na safe a ranar Juma'ar da ta gabata na wata a Kwalejin. Kwamitin Iyaye da Abokai ne ke kula da wani kwamiti mai ƙarfi da aiki.

Ƙungiyar tana riƙe da ayyukan da aka tsara don:

  • ƙarfafa dangantaka tsakanin iyaye da malamai

  • ba iyaye dama don samun cikakkiyar fahimtar manufofin Kwalejin

  • sa iyaye cikin himma a ci gaban Kwalejin

  • samar da kewayon masu baƙo masu ban sha'awa da dacewa

  • haɓaka damar tattara kuɗi don Kwalejin
     

Goalsaya daga cikin manufofin Ƙungiyar Iyaye da Abokai ita ce ta ƙarfafa iyalan Kwalejin da sauran al'umma don su zama ingantattun hanyoyin tallafawa Kwalejin don ilimantar da yaranmu. Tare da ɗalibai sama da 1400 da ke halartar Kwalejin Sakandaren Takes Lakes, akwai tarin albarkatu masu yawa waɗanda iyaye za su ba Kwalejin. Ƙudan zuma na aiki da ƙungiya ta ba iyaye da abokai damar ba da gudummawa mai amfani da ƙima ga makarantar. Kowace gudummawa tana ƙaruwa don yin babban bambanci ga Kwalejin.

Ana gayyatar ku don shiga cikin Ƙungiyar Iyaye da Abokai kuma ku zama memba mai aiki a cikin jama'ar Kwalejin ku. Don ƙarin cikakkun bayanai ko don ƙarawa zuwa jerin rarraba imel, da fatan za a tuntuɓi Mataimakin Shugabanmu, wanda ke jagorantar ƙungiyar a  taylors.lakes.sc@education.vic.gov.au.

bottom of page