top of page

MAKARANTAR Dattijai

Yayin da ɗalibai ke ci gaba da shiga cikin Babban Makarantar, suna ci gaba da haɓaka dabaru da yawa da suka haɗa da horar da kai, juriya da taurin ilimi. Waɗannan ƙwarewa ne masu mahimmanci waɗanda ke ba su damar zama ɗalibai na tsawon rai.

Babbar Makarantar ta kafa babban tsammanin dukkan ɗalibai a fannonin shiga aji, ɗabi'ar aiki da ɗabi'a. Koleji na ba da shirye -shirye na musamman na ilimi da tallafi na sirri ciki har da sansanin karatu, bita na ilimi, bita hutu da shirye -shiryen shirya jarrabawa don tallafa wa ɗalibai a shekarun ƙarshe na makaranta. Bugu da ƙari, ana ba da ɗimbin goyan bayan hanya mai ɗorewa ga ɗaliban Babban Makarantarmu don taimaka musu su ƙaura daga mu zuwa cikin amintacciyar hanya don ƙarin ilimi ko aiki.

 

Babbar Makarantar ta dogara ne akan ɗaliban da ke zaɓar hanyar koyo na VCE ko VCAL.

Ta hanyar hanyar VCE, ɗalibai suna zaɓar yin karatu da yawa. Ana sa ran ɗalibai da ƙarfafawa su ɗauki ƙarin nauyi na ilmantarwa da yin aiki tare tare da malaman su. An ba da fifiko na musamman kan shirya ɗalibai don kewayon da nau'in ayyukan tantancewa, musamman, jarabawa.

©AvellinoM_TLSC-253.jpg

Babbar Makarantar ta kafa babban tsammanin dukkan ɗalibai a fannonin shiga aji, ɗabi'ar aiki da ɗabi'a.

Ta hanyar hanyar VCAL, ɗaliban da ke neman zaɓuɓɓukan aikin da suka shafi sana'o'i kamar su koyan aiki, koyan aiki ko ci gaba zuwa aiki ana ba su sassauƙan hanya ga ilimin su da horo. Yana da nufin samar da ƙwarewa, ilimi da halaye don baiwa ɗalibai damar yin zaɓin da ya dace game da aiki da ƙarin ilimi.

Kulawa mai gudana yana taimakawa tabbatar da ɗaliban mu sun sami goyan bayan da suke buƙata don ci gaba da kasancewa cikin himma kuma suna iya ci gaba a cikin ilmantarwa.  

Ta hanyar Shirin Tallafin Halayen Ingantacce na Makaranta, Babban Makarantar ta kafa ɗimbin tsammanin ga ɗalibai, kuma tana haɓaka ɗabi'a mai kyau da mutuntawa a duk saitin makaranta.  Muna da niyyar shirya ɗalibai da ƙwarewa da sifofi don zama ɗalibai na tsawon rai yayin da suke bincika damar da ta wuce manyan Shekaru a TLSC.

bottom of page