top of page
©AvellinoM_TLSC-238.jpg

KYAUTA ZUWA MAI GIRMA

DALIBAN IYALI

Shirin LEAP

Shirin Inganta Ilmantarwa da Ci Gaba (LEAP)  shiri ne na musamman don haɗa ɗalibai masu ƙwarewa. Wannan shirin yana ɗaukar ƙungiyar ɗalibai 25 kowace shekara. An tsara shirin don ɗaliban da ke buƙatar ƙarin ƙalubalen ilimi. Shirin yana da ƙarfi a cikin mahimmin bincike kan tallafawa ɗalibai masu hazaka da ƙwazo.  Wannan shirin ya yarda cewa ɗalibai suna da ƙarfi a fannoni daban -daban kuma girman ɗaya ya dace da duk ƙirar hanzari wanda kawai ke mai da hankali kan wucewa cikin duk wuraren karatun da sauri, ba shine amsar ɗalibai ba. Shirinmu yana ƙimanta bambancin mutum kuma yana mai da hankali kan tabbatar da ƙalubalantar ɗalibai a inda suke buƙata. Duk ma'aikatan da ke aiki a cikin wannan shirin sun halarci horo kan biyan buƙatun ilimi da walwalar ɗalibai masu ƙwarewa.

 

Aikace -aikace don ɗalibai a Grade 6 suna buɗewa a farkon kowace shekara. Da fatan za a tuntuɓi Kwalejin idan kuna da sha'awar neman shirin LEAP. Tsarin aikace -aikacen yana farawa tare da fom ɗin aikace -aikacen tare da sassan da ɗalibi, dangi da malami daga Makarantar Firamare ɗin su wanda ya san su da kyau, Gwajin ACER HAST da samar da kwafin rahoton makarantar ku da bayanan Grade 5 NAPLAN.

 

DET Babban Ability Shirin

A wannan shekara Ma'aikatar Ilimi (DET) ta ƙaddamar da wani sabon shiri wanda ke da niyyar samarwa ɗalibai damar yin amfani da shirye -shiryen fadadawa a fannoni daban -daban na manhaja kuma ga duk ɗalibai daga Gidauniya zuwa Shekarar 12. Wannan shirin yana ba mu damar samarwa  ƙarin ƙalubale da damar fadadawa ga ɗimbin ɗalibai a duk Kwalejin.

 

Ƙarin Bayani

Idan kuna son ƙarin koyo game da waɗannan

shirye -shirye don Allah ji daɗi don tuntuɓar ma'aikatan da ke ƙasa

 

Sasha Mildenhall - Mataimakin Mataimaki

Sasha.Mildenhall@education.vic.gov.au

 

Shingo Gibson-Suzuki-Jagoran LEAP

Shingo.Gibson@education.vic.gov.au

 

Elizabeth Green - Jagoran Shirin Babbar Jagora

Elizabeth.Green@education.vic.gov.au

Applications for students in Grade 6 open early in each year. Please contact the College if you are interested in applying for the LEAP program. The application process begins with an application form with sections to be completed by the student, family and a teacher from their Primary School who knows them well, ACER HAST Testing and providing copies of your school report and Grade 5 NAPLAN data.

 

DET High Ability Program

This year the Department of Education (DET) has launched a new program which aims to provide students with access to a wide range of extension programs across many different curriculum areas and for all students from Foundation to Year 12. This program allows us to provide further challenge and extension opportunities to a wide range of students across the College.

©AvellinoM_TLSC-315.jpg

More Information

If you are wanting to find out more about these programs please feel free to contact the staff below

 

Sasha Mildenhall – Assistant Principal

Sasha.Mildenhall@education.vic.gov.au

 

Maria Lelekakis– LEAP Leader

Maria.Lelekakis@education.vic.gov.au

 

Elizabeth Green – High Abilities Program Leader

Elizabeth.Green@education.vic.gov.au

bottom of page