top of page

MAKARANTAR JUNIOR

Canzawa daga firamare zuwa makarantar sakandare muhimmin ci gaba ne ga kowane matashi. A matsayin wani ɓangare na Makarantar Ƙaramar Ƙananan, ɗalibai za su ɗora harsashin da za su yi aiki don ginawa kan ƙwarewar zamantakewarsu, motsin rai da ilimi.

Ana koyar da ƙananan ɗalibanmu game da ƙimar Kwalejin - Jajircewa, Mutuntawa da Tsaro - ta hanyar Shirin Gida, don taimakawa ilimantar da su kan kyakkyawan ɗabi'a da tsammanin ilimin da ke toshe Kwalejin mu. Wannan yana taimakawa haɓaka al'adun abubuwan da ake tsammanin, yayin da kuma haɓaka ƙaunar koyo, tun daga farko.

Taimakawa da kulawa, ƙaramin Makarantar Ƙananan Makarantarmu da ƙungiyoyin Lafiya suna aiki tare don daidaita kowane sabon ɗalibin ɗaliban mu don taimaka musu jin daɗin maraba da goyan baya yayin da suke tafiya cikin tsarin da tsarin rayuwar sakandare.  Mun san cewa sauyawa zuwa makarantar sakandare na iya zama ƙalubale ga wasu ɗalibai kuma suna da ƙwaƙƙwaran tallafi da shirye -shirye don taimakawa tallafawa ɗalibai duka.  Sansanin shekara ta 7 a farkon shekarar yana bawa ɗalibai damar haɓaka sabbin abokantaka da haɓaka alaƙa mai ƙarfi tare da malamansu da ƙirƙirar tunanin da za su so shekaru masu zuwa. Ana gayyatar duk iyayen ɗaliban shekara ta 7 zuwa maraice na BBQ a farkon shekara don saduwa da wasu iyalai da ma'aikatan Shekarar 7, kuma su ji daga ƙungiyar shugabannin Kwalejin.  

©AvellinoM_TLSC-104.jpg

Muna da niyyar shirya ɗalibai da ƙwarewa da sifofi don zama ɗalibai na tsawon rai.

We know that the transition to secondary school can be challenging for some students and have dedicated supports and programs to help support all students.  A Year 7 camp early in the year allows students to foster new friendships and build strong relationships with their teachers and form memories they will cherish for years to come. All parents of Year 7 students are invited to a BBQ evening at the start of the year to meet other families and Year 7 staff, and hear from the College leadership team. 

Yayin da suke wucewa ta Makarantar Ƙananan, ɗalibai za su ɗanɗana wani zaɓi a cikin shirin koyo. Za su sami damar zuwa sansanin makarantu, balaguron balaguro da balaguro, Hannun Shirin Ilmantarwa da Rukunin Rukunin Gida don ba su dama na ilmantarwa na musamman, yayin da suke taimakawa ɗaga sakamakon su, haɓaka haɓakar su da haɓaka ingantacciyar walwala.  

Gwajin bincike da sa ido na gudana yana taimakawa tabbatar da ɗaliban mu sun sami goyan bayan da suke buƙata don ci gaba da kasancewa cikin ƙwazo da samun ci gaba a cikin karatun su.  

Ta hanyar Shirin Tallafin Halayen Kyau na Makarantar, Makarantar Ƙaramar ta kafa babban tsammanin ga ɗalibai, kuma tana haɓaka ɗabi'a mai kyau da mutuntawa a duk saitin makaranta. Muna da niyyar shirya ɗalibai da ƙwarewa da sifofi don zama ɗalibai na tsawon rai yayin da suke bincika damar da ta wuce bayan ƙaramin shekaru a TLSC.

©AvellinoM_TLSC-289.jpg
bottom of page